Lớp học tiếng Nhật "Miina" Nagara- Điểm gặp của mọi người
Lớp học tiếng Nhật “Miina”- minna no ibasho nagara『みいな』
Nabeshima Shiho
![メールアドレス](/nihongo/wp/wp-content/themes/standard_vn/images/common/icn_mail.png)
miinagara@gmail.com
Nagara Kouminkan (nằm bên trong trường tiểu học Nagara)
Nagara-shi Nagara 259
Bến xe buýt Nagara Kitamachi, Nagara shougakkou mae
Xe đạp, xe ô tô (có chỗ để xe dành cho xe đạp, xe ô tô)
Đỗ xe miễn phí.
Giới thiệu về lớp học
Nửa thời gian đầu của buổi học, mọi người sẽ học theo giáo trình do Tỉnh Gifu biên soạn với sự hướng dẫn của giáo viên tiếng Nhật chuyên nghiệp. Người nước ngoài và người Nhật sẽ chia theo nhóm nhỏ hoặc nhóm 2 người để hội thoại tiếng Nhật theo chủ đề của ngày hôm đó với mục đích nâng cao năng lực tiếng Nhật. Nửa thời gian sau của buổi học, mọi người sẽ đọc tin tức trên webiste, chơi trò chơi thẻ hay sơ đồ,… theo nhóm nhỏ với mục đích tiếp thu tiếng Nhật tương ứng với trình độ tiếng Nhật của mỗi người. Ngoài ra, còn có các hoạt động ngoại khóa (nấu ăn, picnic,…) được tổ chức với phương châm chú trọng đến tính độc lập của các thành viên tham gia.
Đối tượng, điều kiện tham gia lớp học
Không giới hạn
- Ngày / giờ
Chủ nhật cách tuần (13:30~15:30)
- Học phí vv..
-
Miễn phí
- Tháng tuyển sinh
Liên tục
- Nội dung chương trình học
-
Hội thoại / Giao lưu văn hoá
- パンフレット
- Giới thiệu các hoạt động
-
Lớp học tiếng Nhật “Minna” là nơi để người Nhật và người nước ngoài- những người cùng chung sống tại cùng một đia phương- có thể giao lưu, học tập lẫn nhau thông qua việc trò chuyện và tham gia các hoạt động. Chúng tôi mong muốn nơi này có thể trở thành nơi mọi người có thể gặp gỡ nhau ngoài nơi làm việc và gia đình. Ngoài ra, người Nhật có thể đến đây để trải nghiệm việc giao tiếp với người nước ngoài bằng tiếng- Nhật- đơn- giản dù cho không thể nói được tiếng nước ngoài. “Minna” được điều hành bởi các giáo viên tiếng Nhật chuyên nghiệp và nhóm giáo viên tiếng Anh.
- Lời nhắn
-
“Miina” không phải là lớp học truyền thống, mọi người ngồi, vừa xem giáo trình vừa học. Hãy nói thật nhiều trong lớp học. Vừa vui vẻ chơi các trò chơi vừa học tiếng Nhật. Thỉnh thoảng, các bạn hãy kể cho người Nhật về đất nước của các bạn. Nếu bạn đã tự tin về tiếng Nhật thì hãy cùng đọc tin tức trên website và trò chuyện về nó. Mời các bạn người Nhật có thời gian vào chiều chủ nhật cùng tham dự nhé!
- Instagram/Facebook
-
【Instagram】
https://www.instagram.com/miina202304/igshid=OGQ5ZDc2ODk2ZA%3D%3D
【Facebook】
https://www.facebook.com/miinagara.jp